logo chaoban.net
 
Rao vặt HOT nhất:
Đăng tin rao vặt
Quảng cáo TextLink 150.000đ/tháng. LH: 0904.195.146 - YM: Hỗ trợ
Địa chỉ thiết kế website uy tín  - Bambu - Dịch vụ thiết kế website chuyển nghiệp, trên 10 năm kinh nghiệm phát triển

Điều cần biết khi đặt cọc thuê nhà tại Đức

Theo luật người cho thuê bị bức phải cho phép người thuê được trả góp (Toà án vô thượng Liên bang, bộ luật về bất động sản 2003, trang 495).

Đăng lúc: 09:56, ngày - 09.10.2018 tại Hà Nội. Lượt xem: 165
Đăng bởi bom231. Liên hệ:
  duhocduchalo.com 

Trả góp, lãi, lợi quyền - là tất những gì bạn phải biết về tiền đặt cọc:

Tôi có thể trả góp tiền đặt cọc được không?

Theo luật người cho thuê bị bức phải cho phép người thuê được trả góp (Toà án vô thượng Liên bang, bộ luật về bất động sản 2003, trang 495). Tiền đặt cọc có thể được trả làm ba lần bằng nhau.  Du học Đức ngành Y Khoản đặt cọc trước nhất phải trả khi bắt đầu thuê.

Người cho thuê bị vỡ nợ. Chuyện gì sẽ xẩy ra với khoản đặt cọc?

Khoản tiền đặt cọc luôn tách biệt với tài sản. nên nó cũng được an toàn. Trong trường hợp  người cho thuê không có khả năng tính sổ thì viên chức thanh lý tài sản sẽ đầu tư số tiền đặt cọc một cách thích hợp.

Khi nào thì người cho thuê không phải trả lại tiền đặt cọc?

Khi việc tu tạo chưa hoàn tất hoặc người thuê khất nợ thì người cho thuê được phép giữ lại tiền đặt cọc.

Chuyện gì sẽ xảy ra với số tiền đó?

Người cho thuê phải gửi số tiền này vào một trương mục, Du học Đức nghĩa là tiền gửi kiệm ước có báo rút trong vòng 3 tháng. account này phải có một tên gọi đặc biệt.

Lời khuyên: Bạn phải đề nghị có một giấy thanh toán hoặc một biên lai ngân hàng.

Tiền thuê tăng lên. Tiền đặt cọc có được phép tăng lên theo không?

Việc tăng tiền đặt cọc thì còn thủ túc vào việc thuê đã thoả thuận từ đầu. Nếu thoả thuận theo hợp đồng thì được phép tăng khoản tiền đặt cọc khi giá thuê tăng lên.

Khi tôi chuyển đi, mất bao lâu người cho thuê mới trả lại tiền đặt cọc?

Khi căn hộ còn ở dạng tốt và không nảy thêm bất cứ phụ phí nào, thì người cho thuê phải trả lại tiền đặt cọc lập tức. Nếu không thì người đó phải có quyết định xét duyệt, kéo dài từ hai đến sáu tháng.

Tiền đặt cọc tối đa là bao lăm?

Tiền đặt cọc không được vượt quá tiền cho thuê nhà trong ba tháng (§ 551, theo Bộ luật dân sự). Du học tự túc tại Đức Những hiệp đồng cho thuê mà cho phép tiền đặt cọc cao hơn, cũng phải bị giới hạn về mức đặt cọc theo luật định. Số tiền được trả quá cao thì được phép trả lại.

Người cho thuê không trả lại tiền đặt cọc. Vậy tôi phải làm gì?

Bạn có thể khiển trách người cho thuê bằng văn bản và đặt cho người đó một kì hạn. Nếu anh ta không trả, thì bạn có thể kiện ra toà. Sau 3 năm việc đòi trả lại tiền sẽ mất giá trị.

Nhưng vẫn còn nảy sinh thêm phụ phí. Vậy người cho thuê được phép giữ bao lăm trong số tiền đặt cọc?

Nếu không thể tính sổ đầy đủ,vì thiếu biên lai phụ phí, thì theo luật người cho thuê không được phép giữ lại vơ số tiền đặt cọc. Số tiền đặt cọc còn lại phải được trả cho người thuê.

 

QC TextLink 80.000đ/tháng
LH: 0904.195.146 - YM: Hỗ trợ
bambu.net.vn/dia-chi-lien-he-thiet-ke-website-uy-tin.html
Dịch vụ thiết kế website Nhanh - Đẹp - Chất lượng với hơi 10 năm kinh nghiệm phát triển
Quảng cáo TextLink 50.000đ/tháng (LH: 0904.195.146 - Yahoo ID: Hỗ trợ)
Hướng dẫn  |  Quy định sử dụng  |  Báo giá quảng cáo |  Hướng dẫn thanh toán  |  Liên hệ
© 2013 ChàoBán.Net
Xem tốt nhất trên trình duyệt Firefox, Opera hoặc Chorme
Điện thoại: 0904.195.146 - Email: minhtu@ovem.vn